ಗುರು ವಂದನಾ 2023

ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆ – ಗುರು ವಂದನಾ 2023

ಡಿಸೆಂಬರ್ 8, 2023 ರಂದು, ಭಾರತೀಯ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕೇಂದ್ರವು ಕತಾರ್‌ನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ರೋಮಾಂಚಕ ಭಾರತೀಯ ಸಮುದಾಯದ ನೃತ್ಯ ಶಿಕ್ಷಕರನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸುವ ವಿಶಿಷ್ಟ ವಿಧಾನವಾದ ‘ಗುರು ವಂದನಾ’ವನ್ನು ನಡೆಸಿತು. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಶಾಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ರದರ್ಶನ ಕಲೆಗಳ ಸಂಘಗಳಿಗೆ ಸೇರಿದ ವಿವಿಧ ನೃತ್ಯ ಶಿಕ್ಷಕರು ತಮ್ಮ ನೃತ್ಯ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು. ಭಾರತದ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯ ಪ್ರಥಮ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಪದ್ಮಾ ಕರ್ರಿ ಅವರು ಸಂಜೆ ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿಯಾಗಿದ್ದರು.

 

ತಮ್ಮ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ, ಐಸಿಸಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಶ್ರೀ ಎ.ಪಿ.ಮಣಿಕಂಠನ್ ಅವರು ನೃತ್ಯ ಶಿಕ್ಷಕರು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತಿರುವ ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ವಿಶಿಷ್ಟತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಅವರ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಅವರ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಐಸಿಸಿಯ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಇದೇ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಇಂತಹ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಾಗಿ ಶಿಕ್ಷಕರು, ಶಾಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಶ್ರೀಮತಿ ಪದ್ಮಾ ಕರ್ರಿ ಅವರು ಇಂತಹ ವಿನೂತನ ಕಲ್ಪನೆಗಾಗಿ ಐಸಿಸಿಯನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಮುಂದೆಯೂ ಇಂತಹ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಆಶಿಸಿದರು.

 

ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಐಸಿಸಿಯ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಶ್ರೀ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಹೆಬ್ಬಾಗಿಲು, ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಶ್ರೀ ಮೋಹನ್ ಕುಮಾರ್, ಐಸಿಸಿ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಸಮಿತಿಯ ಉಳಿದ ಸದಸ್ಯರು, ಸಂಬಂಧಿತ ಸಂಘ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಮತ್ತು ಸಮಾಜದ ಹಿರಿಯ ಮುಖಂಡರು ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.

 

ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಮುಖ್ಯಸ್ಥೆ ಶ್ರೀಮತಿ ಸುಮಾ ಮಹೇಶ್ ಗೌಡ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ನಿರೂಪಿಸಿದರು.

Leave a Reply